Menene CNC Milling?

Menene CNC Milling?

 

cnc

CNC niƙa tsari ne na inji wanda ke amfani da sarrafawar kwamfuta don sarrafa motsi da aiki na kayan aikin yankan juzu'i da yawa.Yayin da kayan aikin ke jujjuya kuma suna motsawa a saman saman kayan aikin, sannu a hankali suna cire abubuwan da suka wuce gona da iri don cimma siffar da ake so da girman.

Juyawa da motsi na kayan aikin yankan sun dogara da nau'in injin milling na CNC da matakin sophistication.Tsarin yana da matukar dacewa kuma yana dacewa da abubuwa daban-daban kamar aluminum, robobi, itace, da gilashi.

CNC niƙa sassa da high haƙuri kamar yadda milling inji iya cimma wani haƙuri tsakanin +/- 0.001 in. to +/- 0.005 a (wasu inji iya cimma wani haƙuri na +/- 0.0005 a).

 

Ana iya raba tsarin niƙa na CNC zuwa matakai huɗu daban-daban:

  • CAD model zane:injiniyoyi suna ƙirƙirar ƙirar 2D ko 3D na ɓangaren da ake so
  • Juyin samfurin CAD zuwa shirin CNC:Ana fitar da ƙirar zuwa tsarin fayil mai jituwa kuma an canza shi zuwa umarnin injin ta amfani da software na CAM
  • CNC milling inji saitin:ma'aikacin injin yana shirya injin da kayan aiki
  • Kisa aikin niƙa:ma'aikacin injin yana ƙaddamar da shirin injin

Tsarukan da ake amfani da su a ayyukan niƙa na CNC an san su da injin niƙa CNC.Za su iya samun kayan aiki mai motsi da kayan aiki mai jujjuyawa, kayan aiki na tsaye da kayan aiki mai motsi, ko kayan aiki mai motsi da kayan aiki na jujjuya, ya danganta da ƙirar su da buƙatun niƙa.Kamar yadda CNC milling gabaɗaya hidima a matsayin na biyu ko karewa tsari don inji aka gyara, milling inji za a iya amfani da su haifar da zane abubuwa kamar lebur saman, contours, tsagi, ramummuka, notches, ramuka, da Aljihuna.

Farashin CNCyana ɗaukar kayayyaki iri-iri, waɗanda suka haɗa da ƙarfe, robobi, yumbura, da sauran kayan aikin injiniya, yana sauƙaƙa wa masana'antun su zaɓi kayan da ya dace da ainihin bukatunsu.Wannan sassaucin kayan yana amfanar masana'antu da yawa, gami da, amma ba'a iyakance ga, masu zuwa ba:

  • Aerospace da jirgin sama
  • Motoci
  • Kasuwanci
  • Kayan lantarki
  • Masana'antu da OEM
  • Kulawa
  • Likita
  • Fasaha da tsaro
  • Sadarwa
  • Sufuri

 

Abũbuwan amfãni da rashin amfaniCNC Millinga cikin Tsarin Samfura

Tsarin shine muhimmin sashi na yawancin hanyoyin samar da masana'antu saboda fa'idodinsa.Duk da haka, ita ma tana da illa.Da ke ƙasa akwai 'yan fa'idodi da rashin amfani da tsarin.

 

Amfani:

·Daidaito da Daidaitawa

 Injin niƙa na CNC suna da daidaito mafi girma da daidaito.Saboda haka, za su iya ƙirƙirar sassa bisa ga ƙayyadaddun fasaha.A sakamakon haka, za su iya niƙa sassa tare da juriya kamar 0.0004.Hakanan, kasancewa tsari mai sarrafa kansa yana rage yuwuwar kurakuran ɗan adam.

 ·Mai sauri da inganci

 Idan aka kwatanta da injina na yau da kullun, injinan CNC suna da sauri da inganci.Wannan shi ne sakamakon iyawarsu na ɗaukar kayan aikin yankan da yawa (dangane da ATC), wanda ke taimakawa ingantattun hanyoyin canza kayan aiki da ingantattun matakai.

 Babban Abubuwan Jituwa

 

Tsarin ya dace da yawancin kayan aiki masu jituwa, misali, filastik, abubuwan haɗin gwiwa, da karafa.Saboda haka, CNC milling na iya zama cikakken tsari da zarar kana da toshe na abu.

 

 Rashin hasara:

 · Almubazzaranci

 Tsarin yana raguwa, watau cire kayan yana faruwa don samar da sashin da ake so.Saboda haka, idan aka kwatanta da sauran hanyoyin masana'antu irin suAyyukan bugu na 3D, akwai almubazzaranci da yawa.

 · Babban Matsayin Kulawa

 

Masu injin CNC suna buƙatar babban matakin kulawa don kiyaye su da kyau.Injin yana da tsada.Saboda haka, kiyayewa yana da mahimmanci.

 


Lokacin aikawa: Dec-15-2022